Gabatarwar Samfur
Chipboard sukurori ne masu ɗaukar kai tare da ƙaramin diamita. Ana iya amfani da shi don ainihin aikace-aikace kamar ɗaure guntu na nau'i daban-daban. Suna da manyan zaren don tabbatar da ingantaccen wurin zama na dunƙule a saman guntu. Yawancin screws na guntu suna buga kansu, wanda ke nufin cewa babu buƙatar ramin matukin jirgi kafin a tono shi. Yana samuwa a cikin bakin karfe, carbon karfe, da kuma gami karfe don ɗaukar ƙarin lalacewa da tsagewa yayin da kuma ya sa ya zama juriya.
Amfanin waɗannan sukurori suna da yawa. Duk da cewa suna da ƙarfin ƙarfi sosai, waɗannan sukurori suna da sauƙin amfani kuma suna hana saman tsagewa ko rarrabuwa ko da ba tare da amfani da injin wanki ba. Baya ga haka, suna da juriya ga zafin jiki, wanda ke nufin cewa za su iya riƙe halayen injina da na lantarki ko da a yanayin zafi mai girma ko kaɗan.
Duk waɗannan fasalulluka suna haɓaka rayuwar sabis na waɗannan sukurori.
Akwai shugaban kwanon rufi, oval yana da kai mai lebur mai lebur da skru biyu mai lebur kan guntu da sauransu.
Aikace-aikace
Za a yi amfani da ko'ina a cikin tsarin karfe masana'antu, karfe gini masana'antu, inji kayan aiki masana'antu, mota masana'antu, da dai sauransu. Ideal ga chipboards da itace, sukan yi amfani da cabinetry da kuma dabe.
Tsawon gama gari (kimanin cm 4) ana amfani da sukulan guntu sau da yawa don haɗa katakon katako zuwa katako na yau da kullun.
Ana iya amfani da ƙananan kusoshi na guntu (kimanin 1.5cm) don ɗaure hinges zuwa katako na katako.
Dogayen (kusan 13cm) za a iya amfani da sukurori don ɗaure guntu zuwa guntu lokacin yin kabad.
Siffar screws na Chipboard:
Sauƙi don murƙushe ciki
Ƙarfin ƙarfi mai ƙarfi
Ka guji tsagewa da rarrabuwa
Zare mai zurfi da kaifi don yanke itace da tsafta
Kyakkyawan inganci da babban maganin zafin jiki don juriya ga ɗaukar hoto
Zaɓuɓɓuka daban-daban na girma da saman
Hukumomin gine-gine sun amince
Rayuwa mai tsawo
guntu guntu
DK |
K |
M |
d2 |
d |
d1 |
Milling diamita |
Ramin |
|||
max |
min |
max |
min |
max |
min |
|||||
6.05 |
5.7 |
3.2 |
3.1 |
3 |
3 |
2.8 |
1.9 |
1.7 |
2.15 |
10 |
7.05 |
6.64 |
3.6 |
4 |
3.5 |
3.5 |
3.3 |
2.2 |
2 |
2.47 |
10 |
8.05 |
7.64 |
4.25 |
4.4 |
4 |
4 |
3.75 |
2.5 |
2.25 |
2.8 |
20 |
9.05 |
8.64 |
4.6 |
4.8 |
4.5 |
4.5 |
4.25 |
2.7 |
2.45 |
3.13 |
20 |
10.05 |
9.64 |
5.2 |
5.3 |
5 |
5 |
4.7 |
3 |
2.7 |
3.47 |
25 |
12.05 |
11.6 |
6.2 |
6.6 |
6 |
6 |
5.7 |
3.7 |
3.4 |
4.2 |
25 |